มีคนถามไปละว่าใครใช้ P9 หรือ P9+ ผมขอถามบ้างทำไมคุณถึงใช้ HUAWEI...

การสนทนาใน 'Huawei Club' เริ่มโดย Pongsak Peeraudomkul, 24 ตุลาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    มีคนถามไปละว่าใครใช้ P9 หรือ P9+ ผมขอถามบ้างทำไมคุณถึงใช้ HUAWEI ส่วนตัวผมแฟนผมโทรศัพท์พังพอดี เพื่อนแนะนำให้ลอง HUAWEI เลยมาสิงในเพจเป็นเดือนอ่ะคับ ถึงตัดสินใจซื้อให้แฟน P9+ ตอนซื้อมาเซอร์ไพรส์เค้าได้ลองใช้ 2 วัน สุดท้ายก็ทนไม่ไหวจัดด้วย 555

1. ใช้ดีจึงบอกต่อ

2. BaiFern BaiFern

BaiFern BaiFern Guest

0
    0
    0
    ง่ายๆเลยค่ะ เป็นคนชอบถ่ายรูปแต่ขี้เกียจพกกล้องตัวใหญ่ ;) อยากได้ภาพสวยๆแจ่มๆ ไม่ผิดหวังกับเลนส์ไลก้า จาก Huawei P9 plus เครื่องนี้จริงๆค่ะ

3. Huawei คนในครอบครัวผม ประทับใจ ใช้ทั้งบ้านครับพี่. ชอบบริการหลังการขายครับพี่. ถามพนักงานละเอียดแค่ไหนเค้าก็ตอบหมด จนเราเข้าใจแบบนี้แหละครับถึงซื้อ #จะบอกให้รู้ไว้อิอิ

4. Tontone Krab

Tontone Krab Guest

0
    0
    0
    มีพ่วง Shure 125 ltd ด้วย

5. New Beats

New Beats Guest

0
    0
    0
    ตอบตามตรงครับว่า เสี่ยงดวงล้วนๆ แต่การเสี่ยงครั้งนี้ให้ลัพท์ที่ดีครับ

6. อยากได้โทรศัพท์เน้นกล้อง ที่ราคาไม่ถึง 20000 ครับ และพอดีเครื่องเก่ากระจกกล้องหลังเป็นรอยหลังหมดประกันไปพอดีด้วยครับ

7. Max Q NhaPhoto

Max Q NhaPhoto Guest

0
    0
    0
  8. Few Sirichai

Few Sirichai Guest

0
    0
    0
    อยากลองอะไรใหม่ๆครับ ไม่อยากยึดติดกับของเดิม แล้วทำไม่พี่ใช้ชัวครับ555

9. ชอบลองอะไรใหม่ครับ ใช่ iPhone3 จนพัง ก็ไม่ต่อละ เพราะตัวหลังๆ ก็ไม่ได้มีอะไรแปลกใหม่จริงๆ ก็เลยย้ายไป Nokia ลองดูกับ Windows Phone จนใกล้พัง ก็อยากลองมา Android บ้าง ดู Samsung ก็ไม่ได้มีอะไรเด่นๆ ถูกใจเลย ทีแรกกะจะไป Sony เพราะมันถ่ายรูปใต้น้ำได้ แต่ก็ยังไม่โดนมาก รอไปรอมาจนมีข่าว Huawei จับมือ Leica ทีนี้จบเลยครับ ไม่ต้องคิดต่อละ

10. หนึ่งในเหตุผลของผมเลยคือ เพื่อนผมยังไม่เคยมีใครใช้ Huawei ในแก๊งเดียวกันก็มี Iphone(ก่อนย้ายมาผมก็ใช้),Samsung,Asus,Vivo,Oppo ผมเลยเอา Huawei นี่แหละไม่ซ้ำใครดี อิอิ

11. Wiwat Aun

Wiwat Aun Guest

0
    0
    0
    เคยใช้Honor6plus มาก่อนใช้แล้วติดใจ ใช้ดีมาก เลยซื้อp9+ มาใช้อีกเครื่อง

12. อยากลองของใหม่คับ Oppo Fine7a VivoXshot ใช้จนเบื่อแหละ^^

13. Danai Jampawan

Danai Jampawan Guest

0
    0
    0
    คำว่า Leica บนกล้องหลังของ P9+ แค่นั้นแหละครับเหตุผล บวกกับค่าย Sony ดูจะยังไม่มีอะไรใหม่ๆที่น่าสนใจเลยหันมาซบ Huawei ก่อน

14. อยากลองของ จองวันแรก รับของลอตแรก โดยรวมถูกใจ

15. Sorasak Bandasak

Sorasak Bandasak Guest

0
    0
    0
    หูฟังตัวเสียงดีไหมครับ..สีดำเข้ากันดี

16. Pontakon Hadee

Pontakon Hadee Guest

0
    0
    0
    ซื้อเพราะกล้อง Leica ครับ แต่สุดท้ายก็ไม่ช่วยอะไร เพราะฝีมือไม่ค่อยดี ฮ่าๆ

17. ซื้อมารอไอโฟน 7Plus ครับ เครื่องเก่ายกให้แฟนไป จริง ๆ อยากได้มาสักพักละ พอไม่มีเครื่องใช้เลยมาเอา P9

18. ถูกใจทุกอย่างเลยครับ

19. Roy Keane

Roy Keane Guest

0
    0
    0
    ไอ้กระเป๋าเล็กๆข้างมือถือนั่นซื้อที่ไหนครับ ว่าจะหามาใส่ที่ชาร์จ เผื่อเดินทางไปต่างจังหวัดครับ

20. ช่วยให้ความฝัน..การถ่ายรูป..แบบโปร..เป็นความจริง..

ขายโน๊ต 5 ให้เพื่อน เลยซื้อ p9+ มาใช้ก่อน แต่ตอนนี้แหล่มเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้