เมื่อกี่ขี่รถมอเตอไซต์แล้วฝนตกเอา โทรศัพทืใส่กระเป่าผ้าสะพายไว้ที่คอ...

การสนทนาใน 'Huawei Club' เริ่มโดย Inu Shiba, 25 ตุลาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Inu Shiba

Inu Shiba Guest

0
    0
    0
    เมื่อกี่ขี่รถมอเตอไซต์แล้วฝนตกเอา โทรศัพทืใส่กระเป่าผ้าสะพายไว้ที่คอ พอถึงบ้านเปียกทั้งกระเป๋ามีน้ำซึมในหลังโทรศัพ์ระหวางเคสด้วยคับแตยังใช้การได้ปกติ ควรป้องกันเบื้องต้นยังไงดีคับ

2. New Beats

New Beats Guest

0
    0
    0
    1 บ้านๆเลยแช่ถึงข้าวสาร 2 ไฮคลาสหน่อย หากล่องสูญญากาศ ใส่สิลิก้าเจลครับ อันนี้แค่เบื้องต้นครับ ที่เหลือรอท่านอื่นมาเสริมครับผม

3. ห้ามแช่นะถังข้าวสาร

4. อย่าใช้ไดร์เป่าผมเป่าเลยค่ะ ความร้อนเป่าในช่องพอร์ตต่างๆ จะพาวงจรพินาศ ใช้ตัวดูดความชื้นในซองขนมนั่นแหละ (เม็ดซิลิก้า)

5. แช่ถังข้าวสารได้ครับ แต่หาถุงใส่ก่อนแช่ด้วยครับ ห้ามใช้ไดร์เป่าเด็ดขาดครับ

6. แนะนำให้ผึ่งให้แห้งก็พอ ครับ ทดสอบ ไมค์ ลำโพง เปิดเพลงดู เสียงสั่น หรือ แตกมั้ย ถ้าสั่นหรือ แตก ถ้าเป็นให้ ผึ่งเครื่องให้แห้ง แล้วลองอีกครั้งครับ ถ้าไม่เป็นอะไรก็ใช้งานต่อปกติครับ แต่เช็ดพวกคราบน้ำให้แห้งก็พอ

7. Inu Shiba

0
    0
    0
    ใส่ซิลิก้มเจลไปงี้เลยป้ะ-..-

8. Inu Shiba

0
    0
    0
    ผมแกะซองสิริก้าใส้ไปสามสี่ซองในกล่องละเอาโทรศัพวางไว้ละปิดกล่องงี้ถูกป้ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้