สอบถามผู้รู้ครับ คือผมจะทำ Bookshelf อะครับ แบบว่ากดปกหนังสือขึ้นมา...

การสนทนาใน 'Android Developer' เริ่มโดย Snooker Volk, 11 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Snooker Volk

Snooker Volk Guest

0
    0
    0
    สอบถามผู้รู้ครับ คือผมจะทำ Bookshelf อะครับ แบบว่ากดปกหนังสือขึ้นมา มันก้อจะเปิดหนังสือ แล้วในแต่ละหน้าจะเป็น file pdf ครับ ตอนเปิด file portrait orientation ในแต่ละหน้ามันก้อจะเต็มจอปกติภายใน 1 หน้า สามารถ slide ซ้ายขวาได้ตามปกติ แต่ถ้า เราหมุนจอเป็น landscape มันก้อยงคงจะโชว์แค่ 1 หน้า คำถามคือ ถ้า เราหมุนจอเป็น landscape จะสามารถโชว์เป็น 2 หน้าได้ไหม ขอบคุณครับ ป.ล. ผมใช้ lib mupdf ครับ

2. Snooker Volk

Snooker Volk Guest

0
    0
    0
    ภาพตัวอย่าง เวลา หมุนจอเปน landscape อยากให้โชว์เปน 2 หน้าแบบนี้อะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้