ปกติเวลาใช้ viewpager กับ fragment แล้ว fragment เรามีlayout ที่ complicate มากๆ...

การสนทนาใน 'Android Developer' เริ่มโดย Kingkan Banyenngam, 5 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ปกติเวลาใช้ viewpager กับ fragment แล้ว fragment เรามีlayout ที่ complicate มากๆ แล้วมีสัก 10 page กระตุกกันไหมอ่ะ แก้กันอย่างไงค่ะ

1. ถ้าใน Fragment พยายามใช้พวก RelativeLayout ให้มันเหลือ Hierarchy น้อยๆ ได้ไหมอ่าครับ >p>

2. พยายามอยู่ค่ะแต่ยังเหนผลไม่ชัดเลยอ่ะตอนนี้

3. You must be registered for see links ของผม Layout แบบนี้อ่า หน้านึงมี ListView นึง แต่ละ item มี textview + imageview หลายตัว ปัดไปจน 50 หน้า มันก็ยังไม่กระตุกเท่าไหร่นะครับ เหมือนมัน inflat layout แค่ทีละ 3 หน้า ไรงั้น ไม่แน่ใจ

4. เด๊วลองแก้ไขดูนะค่ะ

5. ลองเล่นและค่ะลื่นมาก ของพี่กระตุกเหมือนgalaxy giftอ่ะ แต่ของพี่หน้านึงมีทั้งlistview และlayout อื่นๆ ผสมกัน

6. พี่ทักแชทผมมาก็ได้ 5555 คนกันเอง

7. มี Layout อื่นๆ นี่ไม่รุของพี่ซ้อนกันแค่ไหนอ่ะครับ ผมเคยลองใช้แบบซ้อนๆ กับแบบ RelativeLayout ให้มันไม่ซ้อนกัน RelativeLayout นี่ให้ Performance ลื่นไหลก่ามากเบย

8. เคยใช้วิธีนี้กับ Listview ที่ค่อนข้างซับซ้อน Pager น่าจะใช้ได้เหมือนหกัน You must be registered for see links

An Diinz ของพี่ปัญหาอยู่ตอนเปลี่ยนpage ค่ะแต่ตอนเลื่อนลิสวิวในpage ลื่นอยู่ ตอนนี้แก้ปัญหาตามที่คุณ Nantaphop Phuengphae แนะนำค่ะ ได้ผลดีกว่าเดิมมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้