ที่เมื่อวานผมเอา ไลบรารี่ชื่อ Android Annotation มาโพส วันนี้เลยลองเอามาใช้ดูครับ...

การสนทนาใน 'Android Developer' เริ่มโดย Nantaphop Phuengphae, 9 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ที่เมื่อวานผมเอา ไลบรารี่ชื่อ Android Annotation มาโพส วันนี้เลยลองเอามาใช้ดูครับ ได้เป็นแอปนี้มา ดูๆ แล้วทำงานเร็วขึ้นมากเรื่อง Thread มันใช้ Annotation มาร์คได้เลยว่า Method นี้ทำงานใน Backgound หรือ Method ทำงานใน UI Thread เด็ดครับ คอนเฟิม!

1. เร็วจริงงง ^_^

2. มันเร็วเหนผลเลยหรอค่ะ

3. ดูตัวอย่างเลยพี่ 555 You must be registered for see links

4. Teeranai Buddee

Teeranai Buddee Guest

0
    0
    0
    รบกวนสอบถามครับ ตัวอย่างเช่น @Background ตัว framework จะเข้าใจเองเลยว่าเป็นการ doInBackground ใช่ไหมครับ หรือว่าเราต้อง define function ขึ้นมาก่อนครับ ขอบคุณครับ

5. ไม่ต้องทำไรเลยครับ ใส่ @Background แล้วพอเราเรียกเมธอดนั้น มันก็ทำใน bg เองเลย

6. Teeranai Buddee

Teeranai Buddee Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้