ถ้าผมจะเก็บไฟล์.jsonไว้ในโปรเจคต์ จะดึงมาใช้ยังไงครับ พอจะมีตัวอย่างให้ดูบ้างมั๊ยครับ

การสนทนาใน 'Android Developer' เริ่มโดย Sarawut Srisomchai, 20 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ถ้าผมจะเก็บไฟล์.jsonไว้ในโปรเจคต์ จะดึงมาใช้ยังไงครับ พอจะมีตัวอย่างให้ดูบ้างมั๊ยครับ

1. เก็บไว้ใน โฟลเดอร์ Asset แล้ว InputStream ims assetManager.open("helloworld.json"); ได้ InputSteam มาก็อ่านไฟล์มา

2. แล้วก็ดึงมาใช้ตามปกติเลนใช่มั๊ยครับ

ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้