อยากจะเขียนแอฟ NFC ที่พอเวลาเราออกจากแอฟ หรือ app ถูกปิดแล้ว NFC จะปิดตามไปด้วย...

การสนทนาใน 'Android Developer' เริ่มโดย Jutichai Thongkrachai, 21 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากจะเขียนแอฟ NFC ที่พอเวลาเราออกจากแอฟ หรือ app ถูกปิดแล้ว NFC จะปิดตามไปด้วย ใครพอจะมีตัวอย่าง code ไหมครับ

1. เขียนดัก ที่ activity onStop ให้ปิด nfc

2. ยังไงเหรอครับ ผมไม่เห็น method ไหนใน class nfcadapter ที่ทำให้ปิด nfc ได้อัตโนมัติเลย

3. Override onStop ใน activity ครับ แล้วเขียนให้มันปิด nf ในนั้น พยายามศึกษา activity life cycle นิดนึง

4. method ไหนที่ใช้ปิดครับ ผมเห็นที่เข้าเค้าคือ nfcadapter.disableForegroundDispatch

อันนี้ไม่ทราบครับ ผมแค่ แนะนำวิธี ทำอะไรซักอย่าง เวลาปิดแอป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้