เอาแอปลงการ์ดยังไง...ทำไงมันก็ไม่ไป...ถามหน่อย...

การสนทนาใน 'Oppo Club' เริ่มโดย Kristsana Janya, 5 พฤศจิกายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kristsana Janya

Kristsana Janya Guest

0
    0
    0
    เอาแอปลงการ์ดยังไง...ทำไงมันก็ไม่ไป...ถามหน่อย...

2. Porko W. DK

Porko W. DK Guest

0
    0
    0
    Darknees Young Man Baylivez Beer

3. Porko W. DK

0
    0
    0
  4. ถ้าเปนตัวไฟล์ลงการ์ดได้ครับ แต่ถ้าเปน data นี่ไม่ได้ครับ เครื่องต้อง root ก่อนถึงจะทำได้ครับ

5. Porko W. DK

0
    0
    0
    ไม่ทราบแน่ชัดค่ะ ขออนุญาตแท็คท่านปรมาจารย์ทั้งหลายของเราให้มาตอบค่ะ

6. ถ้าจะย้ายตัวแอพ แนะนำโหลดแอพ app2sd มาใช้ครับ

7. Kristsana Janya

Kristsana Janya Guest

0
    0
    0
    อาฮะ ขอบคุณจ่ะ

8. พิม app 2 sd ใน play สโตร์ มีไห้เลือกเยอะมากลองหาดูครับ

9. ขออนุญาติช่วยแนะนำการ์ดให้หน่อยครับ ควรใช่แบบไหนดี เน้นเก็บพวกภาพถ่าย ความจุประมาณเท่าไหร่

10. Boysd KP

Boysd KP Guest

0
    0
    0
    16 ก็เหลือแล้วครับ แต่จริงๆถ้ามีงบก็จัด 32 ไว้ก็ได้เผื่อไว้อนาคตได้ใช้

11. 16Gประมาณเท่าไหร่ครับ ตัวG+ใช่Micro SD ใช่ป่าวครับ ผมมีของเก่าเคยใส่โนเกียความจุ8Gสามารถเอามาใส่แทนกันได้ป่าวครับ

12. Boysd KP

0
    0
    0
    ตัวคลาส 4 อยุ่ที่ 250-300 ถ้าคลาส10น่าจะ4-500นะ อันนี้ผมไม่ชัวร์ตัวคลาส10

13. Boysd KP

0
    0
    0
    ถ้าเป็น micro sd แบเดียวกันก็ใส่กันได้เลยครับ

14. ขอบคุณ คุณBoysd KPมากๆครับ สำหรับคำแนะนำ

15. คุนบอยถูกจัง 16g คลาส 10 500บาทหรอครับ ผมเจอแต่พันกว่า

16. Boysd KP

0
    0
    0
    ผมไม่ชัวร์อ่ะครับเพราะไม่ได้มองที่คลาส10 แค่คลับคล้ายว่ามันแพงกว่าเท่านึง

17. Peerakait JS

Peerakait JS Guest

0
    0
    0
    16GB class10 ปกติผมก็เห็นราคาพันนิดๆ แต่ไปเห็นที่เซียร์ ราคาช่วง 500-600 เอง

18. Peerakait JS

0
    0
    0
    จากกรณีศึกษา Android ตัวเล็กของผมที่ ROM 200MB ถ้าจะย้ายกระทั่ง App ต้องใช้ Link2SD (root) ครับ You must be registered for see links

19. Peerakait JS

0
    0
    0
    แต่ที่ผมกังวลก็คือ เคยอ่านเจอว่ารุ่นใหม่ๆ ที่ความจุเป็น GB จะใช้วิธีนี้ย้ายไม่ค่อยได้ ต้องใช้แอพฯ Directory ตามนี้ You must be registered for see links

20. Boysd KP

0
    0
    0
    ใช้ droidsail น่ะครับย้ายได้แน่นอน

21. directory ย้ายดาต้าได้ชัวครับผมไช้อยู่ แต่ขั้นตอนยุ่งยากนิดนึง

22. droidsail ย้ายดาต้าได้ด้วยหรอครับ ผมย้ายได้แต่ app รูทแล้ว

23. Boysd KP

0
    0
    0
    อ่อ ผมเซ็ต cache ไว้ใน sd ผ่าน android terminal ไว้แล้วน่ะครับ มันจะลงที่ sd ทั้งหมด แหะๆ บอกไท่หมด

ออครับเดียวลองดู ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้