อย่าลึมอัพกันนะครับมาใหม่อีกแล้วfinder มีแก้เรื่องกล้องด้วยยย

การสนทนาใน 'Oppo Club' เริ่มโดย เมื่อคืนฝันว่า ไปเติมเงินอยู่ตู้บุญเติม, 5 พฤศจิกายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    อย่าลึมอัพกันนะครับมาใหม่อีกแล้วfinder มีแก้เรื่องกล้องด้วยยย

1. LifTz D Damage

LifTz D Damage Guest

0
    0
    0
    จิงงงงงงงงงงงงง !!! สงสัยต้องโดดไปอยู่ฝั่ง Beta แว้ววววววววว

2. LifTz D Damage

0
    0
    0
    แก้เรื่องกล้องแล้วจิง ๆ ดิ

3. มีปลดล๊อคด้วยหน้าเราด้วยครับ แจ๊วววมาก

4. LifTz D Damage

0
    0
    0
    Beta ๆ จัดแน่ย้าย ๆ ๆ ๆ ๆ

5. LifTz D Damage

0
    0
    0
    ย้าย ยังไง !!! T^T"

6. Boysd KP

Boysd KP Guest

0
    0
    0
    แก้ไขเยอะนะตัวนี้ กล้องก็ตามที่ผมโพสในบอร์ดอ่ะครับ เดี๋ยวลองถ่ายตอนกลางคืนดวันนี้ อิอิ

7. En' RabbiTz โหลดรอมของสาย beta ไปไว้ใน เครื่องครับเเล้วอัพผ่าน recovery mode จากนั้นค่อยกดอัพเดทอีกทีผ่าน OTA ครับ

8. Thankyou Somuch

Thankyou Somuch Guest

0
    0
    0
    แล่มมมมมม

9. Boysd KP

Boysd KP Guest

0
    0
    0
    ใช้ jb อยู่ก็โอเลยนะสำหรับ finder ลื่นดีกับ launcherของ0 นี่ลอง nova prime แล้วความคิดน่าจะลื่นกว่า nexus ซะด้วยซ้ำ

10. Thankyou Somuch

0
    0
    0
    ผมอยู่ฝั่งออฟฟิศ จะย้ายเบต้าต้องทำยังไงครับ ขอวิธีทำ แบบละเอียด

11. Thankyou Somuch

0
    0
    0
    รบกวนด้วยครับ

12. Thankyou Somuch - โหลด fw สาย beta ตัวไหนมาก็ได้ครับ ใส่ไว้ในเครื่อง - เข้า recovery mode โดยการปิดเครื่องเเล้วกด pwer+vol.down - เลือกไฟล์นั้นที่โหลดมา เเล้วกด ตกลง - รออย่างใจเย็นๆ พอทุกอย่างเสร็จกดอัพ OTA ผ่าน wifi อีกทีเพื่ออัพเป็น ver ล่าสุด

13. Thankyou Somuch

0
    0
    0
    ขอบ คุณมากครับง่ายดี แต่ตัวนี้น่าจะได้อัพเดทเป็นออฟฟิศนะ

14. มันแยกกันครับ แต่สามารถย้ายไปมาตอนไหนก็ได้

15. LifTz D Damage

0
    0
    0
    แล้วพวกข้อมูลในเครื่องและapp จะหายมั๊ยคัฟ

16. อยากได้fwใหม่ของfind3 บ้าง

17. Palinda My

Palinda My Guest

0
    0
    0
    ขอถามแบบไม่รู้เรื่องอะไรเลยนะคับ เบต้า กับ ออฟฟิส ต่างกันยังไงหลอครับ แล้วดูที่ไหน

18. กด*#1234# ครับ ถ้าขึ้นมีคำว่า beta นั่นแหล่ะคือ beta ครับ แต่ถ้าไม่มีคือ official ครับ ส่วนข้อแตกต่างไม่ทราบแน่ชัดครับ ว่าทางไหนดีกว่ากัน

19. Palinda My

0
    0
    0
    แล้วผมจะอัพตัว Beta นี้เลยได้ไหมครับ หรือต้องทำอะไรก่อน

20. ต้องไปโหลด rom beta ใน oppothai มาครับ แร้วทำตามวีธีในบอดเรยครับ

21. En' RabbiTz ตอบทาง pm เเล้วนะครับ Arm My beta คือ fw ที่ยังไม่เสถียรอัพเดทบ่อยกว่า ofc ครับแต่ว่าจะมีลูกเล่นใหม่ๆ ให้ลองใช้เรื่อยไปครับ ทั้งยังมีบัคมีนั่นนู่นนี้ติดมาด้วย หรืออกมาเพื่อให้ผู้ใช้ทดลองก่อนนั้นเอง เพื่อค้นหาบัค และเมื่อ beta นั้นๆ สำเร็จก็จะกลายเป็น ofc ครับผม โดย ofc นั้นจะมีบัคน้อยที่สุด ถึงไม่มีเลยครับผม ถ้าจะเปลี่ยนเป็นสายเบต้าก็บ้อนอ่านด้านบนได้เลยครับ (ตอบแบบงูๆปลาๆนะครับ รอผู้รู้ท่านอื่นมาช่วยตอบ)

22. Palinda My

0
    0
    0
    อ่าก็ยังงงนะ สรุปคือผมโหลดตัมเบต้ามาใช้ได้เลยรึเปล่า ทำตามในเวป oppothai

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้