เข้าไปเจอเต็มๆเลย เรื่องกล้อง oppo finder เอ๊ะตกลงมันยังไงกันแน่หว่า คนใช้เข้ามา...

การสนทนาใน 'Oppo Club' เริ่มโดย Azerza Anuwat, 4 พฤศจิกายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Azerza Anuwat

Azerza Anuwat Guest

0
    0
    0
    เข้าไปเจอเต็มๆเลย เรื่องกล้อง oppo finder เอ๊ะตกลงมันยังไงกันแน่หว่า คนใช้เข้ามา สนทนาให้ผมเข้าใจทีดิคร้าบบ - -

2. Porko W. DK

Porko W. DK Guest

0
    0
    0
    เจออะไรค่ะ

3. Azerza Anuwat

0
    0
    0
    ก็เรื่องกล้องอะครับ ผมยังสงสัยว่าเพราะอะไรทำไมถึงแก้ยังไงก็ไม่หายอะครับ

4. Porko W. DK

0
    0
    0
    ติดแดงใช่ไหมค่ะ?

5. Azerza Anuwat

0
    0
    0
    มันเป็นที่ตัวเครื่องในแต่ละ ลอด หรือ เป็นที่FW เพราะบ้างเครื่องก็เป็นและบ้างก็ไม่เป็นใช่

6. Azerza Anuwat

0
    0
    0
    ถั่วต้มเลยล๊วกเพ่คร้าบ

7. Azerza Anuwat

0
    0
    0
    ผมก็เลยอยากรู้ว่าถ้าเป็นที่เครื่องจริงๆ ตอนซื้อผมจะได้เช็คตัวเครื่องอะไรให้เรียบร้อยแล้วค่อยจัดการซื้อ

8. Porko W. DK

0
    0
    0
    จากดูๆ เพื่อนๆ โพสมา 80 % แดงทุกเครื่องค่ะ ส่วนน้อยมากที่ไม่แดง ซึ่งโชคช่วยมากๆ แต่ก็กระนั้นเลย ไม่ได้แดงตลอดเวลา บางแอพก็ไม่แดง บางแอพก็ไม่แดง ณ จุดนี้ก็จากเวบบอร์ดก็เห็นแจ้ง oppo อยู่เนืองๆ ค่ะ คิดเอาเองว่า ทาง oppo ก็น่าจะกำลังแก้ปัญหานี้อยู่ค่ะ เพราะไม่ใช่แค่ fider มันแดงไปทุกรุ่นเลยค่ะ แต่ถ้าไม่คิดอะไรมากก็เนียนๆ ใช้ได้ค่ะ ถ้าไม่ซีเรียส

9. Porko W. DK

0
    0
    0
    ส่วนการตรวจเช็คเบื้องต้นนอกจากการประกอบงานของเครื่องแลย ให้กด #808# ค่ะ เพื่อดูข้อมูลของเครื่อง

10. Azerza Anuwat

0
    0
    0
    อ๋อOkคร้าบป๋ม ขอบคุงม๊ากกกคร้าบ

11. Azerza Anuwat

0
    0
    0
    ไม่อยากผิดหวังอ่า งิงิ^ ^

12. Azerza Anuwat

0
    0
    0
    ดีนะเนี่ยเราไม่ค่อยเปงคนเน้นถ่ายกล้องหลัง ส่วนมากเน้นกล้องหน้า

13. Porko W. DK

0
    0
    0
    ปอใช้ทั้งสองด้านค่ะ ตอนนี้เครื่องเป็นฝุ่นด้านกล้องหลัง ยังไมไ่ด้เอาไปศูนย์เลย 55+

14. Azerza Anuwat

0
    0
    0
    แต่ว่า กล้องหน้าก็ไม่มีปัญหาอะใช่ปะคร้าบ

15. Porko W. DK

0
    0
    0
    เวลาใช้ เขย่าๆ ให้ฝุ่นอยู่ล่างๆ แทน

16. Porko W. DK

0
    0
    0
    ไม่ค่อยมีคอมเม้นเรื่องกล้องหน้านะคะ

17. Azerza Anuwat

0
    0
    0
    very good งั้นก็หมดปัญหาเรื่องกล้องละ ขอบคุงม๊ากกกเลยนะล๊วกเพ่คร้าบ

18. Porko W. DK

0
    0
    0
    ไม่เปงไรค้าฟฟฟ :)

19. ขอแก้ของพี่ปอนะครับ เช็ค *#808# ครับ(^_^)

20. Porko W. DK

0
    0
    0
    แหะๆ แอบตกหล่น

21. Azerza Anuwat

0
    0
    0
    555+ มีเล่นตลกกันนิสนึงแฮ่ ^ ^

22. Boysd KP

Boysd KP Guest

0
    0
    0
    เรื่องกล้อง finder จริงๆไม่ใช่เรื่องติดแดงครับเป็นเรื่องจับโฟกัสหลุดกับนอยส์ ถ้าเป็นตอนกลางวันหรือมีแสงไม่มีปัญหาครับแต่จะมีปัญหาตอนกลางคืนถ่ายจะจับโฟกัสยากและแฟชรมันจะออกแดงมากคาดว่าตั้งตัวแฟชรใกล้กล้องเกินไป แต่ใช้ camera360ปรับค่าก่อนถ่ายได้นะมีคนลงทริปการถ่ายภาพตอนกลางคืนลงไว้อยู่ครับลองไปอ่านดูได้

23. ถ้าจะเล่น oppo ต้องยอมรับเริ่องกล้อง ผมคิดว่าคงแก้เรื่องแดงไม่ได้แน่ เพราะนานมากแล้วยังไม่เห็นแก้อะไรเกี่ยวกับปัญหานี้เลย

24. Azerza Anuwat

0
    0
    0
    ส่วนมากผมก็จะเน้นกล้องหน้ามากกว่าอะคัฟ ถ้ากล้องหน้าไม่มีปัญหาอะไรก็Ok ส่วนเรื่องกล้องหลังถ้ามีปัญหาแค่ตอนกลางคืน งั้นผมจะได้ทำใจ ยังไงก็ขอบคุงมั่กมากนะคัฟ

25. Boysd KP

Boysd KP Guest

0
    0
    0
    ครับ finder รอรับ jellybean ได้เลย ผมเทสอยู่ตอนนี้ใช้งานได้ดีกว่าเก่าอย่างมาก แต่แอบเสียดายนิดนึง UI มันเหมือนเดิมเลยทำให้เสียความรู้สึกนิดนึงเพราะผมใช้ pure google อยู่ แล้วแนะนำดูกล้องของตัวนี้และตัวอัพเดตวันนี้น่าจะพอไหวขึ้น แต่ถ้าเทียบกับ8ล้านเจ้าอื่นก็ยังด้อยกว่า แต่ไงซะมันก็โอเคสำหรับผมนะ ไงลองดูภาพที่ผมถ่ายจาก finder jb4.1.1 ดูก่อนละกันครับ

26. Azerza Anuwat

0
    0
    0
    ถ้าคุนถ่ายแล้วโพสใพสให้ผมทีนะ ผมเข้าไปดูใน oppothai เหงละ1รูปที่คุนโพสอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้