สวัสดีครับพี่ๆ ผมขอความกรุณาสอบถามพี่ครับ คือเจ้าP9ของผม ผมซื้อมาจากในงานมือถือครับ...

การสนทนาใน 'Huawei Club' เริ่มโดย AK Tremolo Bonyarata, 28 ตุลาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีครับพี่ๆ ผมขอความกรุณาสอบถามพี่ครับ คือเจ้าP9ของผม ผมซื้อมาจากในงานมือถือครับ แล้วมันมีปัญหาครับ ปัญหาคือ ตอนใช้โทรศัพคุยกับคนอื่นไม่ว่าจะโทรไปหรือมีคนโทรเข้า รวมถึงโทรคุยทางline อาการคือทางฝั่งผมไม่ได้ยินเสียงอะไรเลยครับ แต่ผมพูดอะไรฝั่งคู่สายได้ยินหมดแล้วชัดด้วย ซึ่งผมก็ลองเช็คดูว่าเราเปิดเสียงแล้วหรือยัง ไม่ได้ปิดเสียงนะ แต่ก็ไม่ได้ยินเสียงของคู่สายเลยครับ (อีกฝังได้ยินเสียงผมชัดเจน) แต่พอเปิดลำโพงถึงจะได้ยินเสียงอ่ะครับ(ซึ่งมันทำให้ใครต่อใครได้ยินหมดว่าผมคุยอะไร) อีกปัญหานึงคือพอต่อเข้าคอมเพื่อใช้appมือถือของคอม ต่อมันต่อได้มันก็เด้งออกจากappตลอดเลยครับ สรุปไม่เคยต่อได้เลยครับ(ลองเข้าไปตั้งค่าต่างๆแล้วเช่นกัน) ขอความกรุณาพี่ๆที่รู้ครับ ผมควรทำเช่นไรดี นอกจากวิธีเข้าศูนย์จะมีวิธีไหนทพให้หายครับ ขอความกรุณาด้วย ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้