รบกวนสอบถามทีครับ ผมได้มือสองจากน้องมา เช็คเครื่องเเล้ว ประกันยังเหลือ...

การสนทนาใน 'LG Club' เริ่มโดย Paradorn Roongcharoon, 12 มกราคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนสอบถามทีครับ ผมได้มือสองจากน้องมา เช็คเครื่องเเล้ว ประกันยังเหลือ แต่ไม่มีใบเสร็จ แบบนี้ผมจะสามารถเครม บอร์ด กับจอได้ไหมครับ

1. เคลมได้ คับ...

2. ขอบคุณมากๆเลยครับ

3. เห็นว่ามีศูนย์ที่พัทยา พอจะทราบไหมครับตรงไหน ผมอยู่ระยอง ขอบคุณครับ

4. ตอนผมเคลม ใช้แค่เครื่องอย่างเดียวเลยครับ

5. ใช้เวลาเครมนานไหมครับผม

6. ผมเคลมที่ศูนย์ท่าพระครับ พอดีเข้าไปถึงได้ทำเลย เปลี่ยนจอ+บอร์ด ประมาณ 40 นาที ครับ

7. ผมเดินเข้าศูนย์ท่าพระ ไม่ต้องใช้ครับ

8. Yuki Ohm Siwat
    ผมว่าท่านโดนแล้วล่ะ มีประกันอยู่ยังไงก็เครมได้ครับถึงไม่มีใบเสร็จเพราะเขายึดเอาอีมี่ตัวเครื่องครับ ถึงจะเดินแก้ผ้าถือเครื่องเข้าศูนย์ยังไงเขาก็ต้องเครมครับ....

9. กระจ่างเลยครับท่าน ขอบคุณมากๆครับ

10. แล้วถ้าอาการ จอเบริน น้อยๆนี่เขารับเครมไหมครับ ว่าจะเครม ทั้งจอ ทั้งบอร์ดเลยทีเดียว

11. เรื่องนี้แล้วแต่การตัดสินใจของพนักงานหรือช่าง ณ เวลานั้นเลยครับ เพราะเห็นมีทั้งกรณีที่เปลี่ยนได้และเปลี่ยนไม่ได้ครับ กรณีเป็นไม่เยอะ

12. ขอบคุณครับ ผมกลัวๆหน่ะครับ ถ้ามันมาเป็นหนักๆ ตอนประกันหมด นี่แย่เลย

13. จอไม่น่ากลัวเท่าบอร์ดครับ 555

14. P-y HI FI

P-y HI FI Guest

0
    0
    0
    โทษทีครับ พอดีเปลี่ยนบอร์ดมาใหม่ ยึด IMEI จากกล่องหรือในบอร์ดครับ เพราะคนละเลข

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้