ผมอยากทำเกม 2 มิติง่ายๆแนะนำผมทีครับควรศึกษาที่ไหน ขอบคุณครับ

การสนทนาใน 'Android Developer' เริ่มโดย หมก มุ่น, 13 มีนาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมอยากทำเกม 2 มิติง่ายๆแนะนำผมทีครับควรศึกษาที่ไหน ขอบคุณครับ

1. You must be registered for see links

2. AndEngine ครับ ฟรีและดี

3. Rich Man Papan

Rich Man Papan Guest

0
    0
    0
    construct 2 ครับ

4. ขอบคุณครับ

5. Corona กับ libgdx เป็น cross platform ลองดูได้ครับ (corona เพิ่งนึกออกตอนเห็นเกมที่โพสต์ เหอๆๆ)

6. มัน export ออกมาเปน app android ได้เลยใช่ปะคับ

7. ได้ครับ แต่ถ้าคิดจะทำแต่ android อย่างเดียว AndEngine ก็ได้ครับ ใช้บน Andriod โดยตรงเลย จะได้ใช้ component ของ android ได้ด้วย

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้