พกpixelไปเที่ยวพร้อมA7R ii ถ่ายไปถ่ายมากลายเป็นว่าใช้pixelถ่ายเยอะกว่าซะอย่างงั้น 5555

การสนทนาใน 'Google Pixel Phone Club' เริ่มโดย Pichaya Chitthanakornnukun, 12 มกราคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    พกpixelไปเที่ยวพร้อมA7R ii ถ่ายไปถ่ายมากลายเป็นว่าใช้pixelถ่ายเยอะกว่าซะอย่างงั้น 5555

1. Chanon Nangrhok

Chanon Nangrhok Guest

0
    0
    0
    เพราะสะดวกกว่ารึเปล่าครับ 5555

2. A7R ii + 24-70 f2.8 g master (แบบยังไม่แต่งภาพ แค่ย่อรูปอย่างเดียว)

3. Beta Best

Beta Best Guest

0
    0
    0
    ต้องบอกว่าเป็นมือถือที่ภาพคมมากครับ

4. A7R iiเปิด HDR
    จริงๆมันก็สู้กันตรงๆไม่ได้เลยครับ
    แต่ถ้าเทียบส่วนต่างทั้งราคาค่าตัว,ภาระในการแบกไปถ่าย, ความเป็นมิตร(หมายถึงในบางสถานที่,บางสถานการณกล้องDslr/mirrorlessไม่เป็นที่ตอนรับ แต่ใช้โทรศัพท์มือถือถ่ายได้) ฯลฯ ถ้าใช้ในการถ่ายแค่ลงFB,IGสำหรับผมPixelถือว่าตอบโจทร์ผมแล้วครับ

5. Chanon Nangrhok

Chanon Nangrhok Guest

0
    0
    0
    ผมห็นด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้