ขอบคุณที่รับเข้ากลุ่มครับ สอบถามผู้รู้หน่อยครับ พอดีติดปัญหามาตั้งแต่ช่วงใช้โน๊ต 3...

การสนทนาใน 'Samsung Galaxy Club' เริ่มโดย อิศราวุฒิ นิธิปรีดาวัฒน, 12 มกราคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอบคุณที่รับเข้ากลุ่มครับ

สอบถามผู้รู้หน่อยครับ
    พอดีติดปัญหามาตั้งแต่ช่วงใช้โน๊ต 3 แล้วแหละครับ
    คือเวลาเราเปิดถ่ายรูปในช่องแชทของแอพเฟสบุ๊คอ่ะครับ
    กล้องมันไม่ยอมปรับโฟกัสให้เลยอ่ะครับ
    ต้องหันกล้องไปทางอื่นก่อนถึงยอมโฟกัสให้อ่ะครับ
    แต่พอมาถ่ายด้วยแอพกล้องปกติกล้องก็โฟกัสปกตินะครับ
    แบบนี้มันเป็นที่ตัวเครื่องหรือตัวแอพเหรอครับ
    มันมีวิธีแก้ไขไหมครับ
    พอดีถามเพื่อนที่ใช้ซัมซุงเหมือนกัน
    กล้องเค้าก็ไม่ปรับโฟกัสเหมือนกันเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้