มีใครเคยเห็นหรือสั่งชุด wireless charger ตัวนี้ของ P9 บ้างมั้ยคะไปเจอมาใน amazon...

การสนทนาใน 'Huawei Club' เริ่มโดย Numfon Patnaree, 7 กันยายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Numfon Patnaree

Numfon Patnaree Guest

0
    0
    0
    มีใครเคยเห็นหรือสั่งชุด wireless charger ตัวนี้ของ P9 บ้างมั้ยคะไปเจอมาใน amazon ไม่รู้จะใช้ได้จริงรึเปล่า เสปคตามนี้นะคะ

Description
    Specification:
    Wireless charging standard: Qi standard
    Power: 10W
    Wireless distance: 4-8mm
    Input: 5V 2000mA
    Output: 5V 1000mA
    Frequency: 100-200kHz
    Power transform efficiency: >80%
    Compatibility: For Huawei P9
    Package includes:
    1 x Qi Wireless Charger Pad
    1xType-C Wireless Charger Sticker Receiver
    1xcable

2. Panas Geasarueng

Panas Geasarueng Guest

0
    0
    0
    ไม่แนะนำอย่างร้ายแรงครับ เครื่องร้อนบอร์ดเสื่อม แบตเน่าไวนะครับ

3. Panas Geasarueng

Panas Geasarueng Guest

0
    0
    0
    อีกอย่างผมว่าไอ้แผ่นรับ wireless แบบนี้ ไม่น่าเกิน 1a ครับ

4. Numfon Patnaree

Numfon Patnaree Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณค่ะ ปกติเห็นพวกที่ชาร์จไร้สายได้ส่วนใหญ่จะเป็นเครื่องที่มี nfc พอเห็นแบบนี้เลยสงสัยว่ามันจะใช้ได้จริงเหรอ

5. ผมสั่งแผ่นรับไปละครับรอของอยู่ พอดีมีแท่นชาร์จไวเรจเลยสั่ง

6. Pexy Ti Amo

Pexy Ti Amo Guest

0
    0
    0
    ใช้ได้ครับ เพราะไอ้แผ่นชาร์จดำๆมันมีหัวให้เสียบเข้าช่อง usb อะ แผ่นดำมันก็แค่ทำหน้าที่เหมือนสาย usb แต่ชาร์จช้าแน่นอน

7. Pongsak Konprom

Pongsak Konprom Guest

0
    0
    0
    ใช้ได้ครับ เลือกยี่ห้อโอเคหน่อยแต่ก่อนเคยใช้ แต่ตอนนี้ไม่ใช้แล้วเพราะไม่ได้ใส่เคส เลยติดข้างหลังไม่ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้